Labarai

Wankan lilin otal aiki ne mai matuƙar mahimmanci a tafiyar da otal ɗin na yau da kullun.Shin kun sanMatakai 10na wankin lilin otal?Bari mu ga matakai masu zuwa:

 

1658730391389

 

1. Duba rabe-rabe

Na farko, rarraba lilin kafin wanka don ƙarin sakamako mai tasiri.

Rarrabe ta launi na lilin.Sarrafa lilin daban-daban tare na iya haifar da gurɓacewar juna, kuma hanyoyin sarrafa lilin iri ɗaya na launuka daban-daban ma sun bambanta.

Rarraba bisa ga matakin tabo akan lilin.An kasu kashi uku: tabo mai nauyi, tabo matsakaici da tabo kadan.

Rarraba ta nau'in tabo akan lilin.Wannan hanyar rarrabuwa an yi niyya ne ga tabo na musamman wanda lilin yake da shi yayin amfani.Ana kula da waɗannan tabo na musamman tare da masu cire tabo na musamman.Idan an yi amfani da lilin mai nauyi akai-akai tare da irin nau'in lilin na gaba ɗaya, zai haifar da yawan wankewa da sharar gida.

Rarraba ta hanyar rubutun lilin, kamar zanen auduga, zanen polyester-auduga, da sauransu, waɗanda yakamata a sarrafa su daban.Gabaɗaya zanen gado da auduga mai tsabta, tare da tabo iri ɗaya, za su ɗauki lokaci mai tsawo, mafi girman zafin jiki da mafi girman adadin kayan wankewa fiye da audugar polyester.Sabili da haka, yana da amfani don inganta yawan aiki da adana farashi ta hanyar rarrabawa da sarrafawa bisa ga nau'in lilin.

Ya kamata a ware tawul ɗin bene musamman a wanke a bushe a kan na'ura daban.

2. Maganin kawar da tabo

Cire tabo yana nufin tsarin yin amfani da wasu sinadarai da aikin injiniya daidai don cire tabo waɗanda ba za a iya cire su ta hanyar wankewa da bushewa na al'ada ba.Aikin kawar da tabo yana buƙatar wasu ƙwarewar aiki da ilimin ƙwararru.

3. Kurkura da riga-kafi

Yin amfani da aikin ruwa da ƙarfin injin, an wanke tabo mai narkewa a kan masana'anta da aka wanke daga masana'anta kamar yadda zai yiwu, kuma an kafa tushe mai kyau don babban wankewa da lalatawa.Ana amfani da matakin kurkure gabaɗaya don wanke tabo mai matsakaici da nauyi.Pre-wankewa tsari ne na riga-kafi tare da ƙari da adadin da ya dace na wanka.Saboda tsananin tashin hankali na ruwa, ruwa ba zai iya jika tabon daidai ba.Don tabo mai tsanani, riga-kafin wanka mataki ne na wajibi.Ana iya shirya riga-kafin wanka gabaɗaya bayan matakin kurkura ko fara aikin riga-kafi kai tsaye.

4. Babban wanka

Wannan tsari yana amfani da ruwa a matsayin matsakaici, aikin sinadarai na wanka, aikin injiniya na injin wanki, da kuma daidaitawar ruwan shafa, zafin jiki, isasshen lokacin aiki da sauran dalilai don yin haɗin gwiwa sosai don samar da yanayi mai kyau na wankewa da lalatawa. don cimma manufar lalata..

5. Bleaching

Wannan tsari ƙarin mataki ne don babban wankewa da ƙazanta, kuma galibi yana kawar da tabo mai launi waɗanda ba za a iya cire su gaba ɗaya a babban matakin wankewa ba.Oxidative bleach (Oxygen Bleach Liquid) an fi amfani dashi a wannan mataki.Saboda haka, a cikin aiki, da ruwa zafin jiki ya kamata a tsananin sarrafawa a 65 ℃-70 ℃, da kuma pH darajar da wanka ya kamata a sarrafa a 10.2-10.8, da sashi ya kamata a tsananin sarrafawa bisa ga irin tabo da masana'anta. tsari.

 

1658730971919

 

6. Kurkure

Rinsing wani tsari ne na watsawa, wanda ke ba da damar sauran abubuwan da ke ɗauke da tabo a cikin masana'anta su watsa cikin ruwa.Ana amfani da takamaiman zafin jiki (gaba ɗaya 30 ° C zuwa 50 ° C) yayin wannan aikin.Babban matakin ruwa da sauri yana rage ƙaddamar da kayan wankewa, don cimma manufar tsaftacewa.

7. Rashin ruwa

Ƙarfin centrifugal da aka haifar lokacin da ganga na injin wanki yana jujjuya da sauri ana amfani da shi don rage danshi na masana'anta a cikin drum.Wannan tsari yana buƙatar ingantaccen aikin kayan aiki.

8. Peracid neutralization

Abubuwan wanke-wanke da ake amfani da su wajen wankewa sune alkaline.Ko da yake an wanke shi sau da yawa, ba za a iya tabbatar da cewa ba za a sami abubuwan alkaline ba.Kasancewar abubuwan alkaline za su sami wani tasiri akan bayyanar da ji na masana'anta.Ana iya magance waɗannan matsalolin ta hanyar rashin daidaituwa tsakanin acid da alkaline.

9. Taushi

Wannan tsari tsari ne mai iya wankewa.Gabaɗaya, ana saita jiyya mai laushi gwargwadon buƙatun abokin ciniki, wanda ke cikin tsarin aiwatarwa.Magani mai laushi yana sa masana'anta su ji dadi kuma suna hana wutar lantarki.Yana iya shafa mai a cikin masana'anta don hana zaruruwa surkulle tare da faɗuwa.

10. Tauraruwa

Matakin sitaci yana nufin samfuran auduga ne ko gauraye da yadudduka na fiber kamar kayan teburi, riguna, da wasu riguna a gidajen abinci.Bayan sitaci, zai iya sa saman masana'anta ya yi tauri kuma ya hana fluffing.A lokaci guda kuma, an kafa wani Layer na fim ɗin serous a saman masana'anta, wanda ke da wani tasiri mai hanawa akan shigar da tabo.

Yanar Gizo:www.skylarkchemical.com

Email: business@skylarkchemical.com

Waya/Whats/Skype: +86 18908183680


Lokacin aikawa: Yuli-25-2022